@zijue.sheria.na.h: Hapana ❌ Polisi haruhusiwi kukupiga anapokukamata. Kwa mujibu wa sheria za Tanzania na haki za binadamu: Kila mtu ana haki ya kulindwa dhidi ya mateso au ukatili. Polisi wanatakiwa kutumia nguvu ya lazima tu, na siyo kwa lengo la kukuadhibu au kukutesa. Kukupiga bila sababu halali ni kosa la jinai na ukiukwaji wa haki za binadamu. Kwa mujibu wa Jeshi la Polisi Tanzania, matumizi ya nguvu yanapaswa kuwa: Ya kiwango kinachohitajika tu Kwa ajili ya kujilinda au kuzuia hatari Si kwa kulipiza kisasi au kukutesa 🔹 Kama polisi anakupiga bila sababu: Una haki ya kuripoti tukio hilo. Unaweza kufungua malalamiko kwa: Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora Au kufungua kesi mahakamani. Lakini kumbuka ⚠️ Ukijaribu kupigana au kukimbia kwa nguvu, polisi anaweza kutumia nguvu ya kukuzuia — ila siyo kukupiga kiholela.