@brayco_dna_uliweswe: *“MAKETE TUNAHITAJI WATU, MAMBO YA KUWEKA VIJITI ACHENI” — SANGA* Mbunge wa Jimbo la Makete, Mhe. Festo Richard Sanga, amewataka wananchi kuongeza uzazi ili kuongeza idadi ya watu na hivyo kutanua fursa mbalimbali za maendeleo katika Wilaya ya Makete. Mhe. Sanga ameyasema hayo akiwa katika ziara yake ya Kata ya Tandala, Kijiji cha Usagatikwa, ambapo amesisitiza umuhimu wa kuwa na idadi ya watu inayoweza kwenda sambamba na uwekezaji unaofanywa na Serikali katika huduma za kijamii. Amesema haiwezekani Serikali ikaendelea kujenga shule na madarasa mengi, lakini baadhi ya shule zikawa na idadi ndogo sana ya wanafunzi. “Haiwezekani Serikali inajenga shule na madarasa mengi, halafu shule nzima ina wanafunzi 70. Makete tunahitaji watu, mambo ya kuweka vijiti acheni.” Amesema ongezeko la watu litasaidia kuongeza nguvu kazi, kupanua soko la bidhaa na huduma, pamoja na kutengeneza mazingira mapya ya fursa za kiuchumi na kijamii kwa wananchi wa Makete. Kwa Taarifa Zaidi 👇👇👇👇👇👇👇👇 https://www.instagram.com/reel/DeJOoEqulvz/?stkn=MTdpbmhjNm4xdnd2bw== #tiktok #tiktoktanzania #wakinga #titktokkenya🇰🇪 #trending

BALOZI WA MAKETE
BALOZI WA MAKETE
Open In TikTok:
Region: TZ
Tuesday 06 October 2026 14:36:18 GMT
34544
915
96
135

Music

Download

Comments

eliakyando2
Lab Tech💉🩸💊🇹🇿 :
shida sio kuzaliana shida n watu kukimbia wilaya yao, hapo inabidi tujue kwann vijana wanakimbia na kuanzisha familia mikoa mingne kama Mbeya, DSM, Tunduma, Dodoma, Iringa nk, sasa hapo inabidi tuwe na 5 whys sytem, Watu ni wachache kwanini,,.? kwasababu vijana wanahama, kwann,,.? kwasababu Hakuna mzunguko wa hela, kwann hakuna mzunguko wa hela,,.? kwasababu hakuna viwanda na uwekezaji, Kwann hakuna viwanda na uwekezaji,,,.? Kwasababu miundombinu haijakaa sawa hasa barabara ya makete Mbeye, Jiografia ya makete, nk kwahyo cha msingi n kuifungua makete kibiashara ili baadhi ya vijana wajiendeleze wakiwa kwenye wilaya yao, Tuna mbao nyingi lkn hakuna kiwanda hata cha stiki, tuna mifugo mingi lkn hata yougurt tunanunua Njombe, apo cha msingi n kuifunguq wilaya kiuchumi watu wa makete wanazaliana sana tu, Kwahyo muheshimiwa tunaomba msaada wa kutufungulia wilaya tukianza na barabara ya makete mbeya, then tuanze kutafuta wawekezaji Ahsante
2026-10-06 16:30:40
32
givembwilo0
Give mbwilo🇹🇿 :
vijiti ni nini?
2026-10-06 19:25:15
0
matunda.chaula
Matunda Studio :
tupo mjini mkuu
2026-10-06 16:23:21
6
lwitikopilla
mr lwitiko pilla :
hakuna hospital hakuna maji naenda uganga kule hakuna wahudum WA afya hakuna waarim unataka watu wazaliane si vichekesho hiv
2026-10-06 17:56:19
1
bonymbilinyi
bonymbilinyi :
futeni hivo vijiji wekeni hifadhi
2026-10-07 14:44:59
0
5cutecake5
MR WHITE :
mme wangu Kasema kesho anahamia uko
2026-10-07 12:48:25
1
officialge112
Gee💟 :
hicho kijiji mme mmoj awe na wake zaid ya mmoj watoto watakua wengi sanaa hamta amini
2026-10-07 12:32:12
0
mahengetronics
MAHENGE TRONICS :
wakinga wanakaa pesa inapotokea.... sasa kama miundombinu hairuhusu, viwanda na mengine watu watakaaaje
2026-10-06 18:55:33
2
vennyfurnitur1
venny furniture 📌📌 :
🤣🤣tumekimbia home kpnd chetu tulkuwa 15 nkahama wakabak 14
2026-10-06 17:32:22
3
mbena.og
Diana fanuel :
Utawalea wew baba
2026-10-08 18:17:24
0
iamkitumbika
CalvinAmon. :
makete ina watu wengi shida wengi hawaishi makete wanatafuta wapo kila sehemu
2026-10-10 15:29:26
2
costansiasanga659
Costansia Sanga :
si mlituambia uzazi wa mpango somo limeeleweka
2026-10-06 17:15:41
2
benjandelwa1
Sukhari tz :
wekeni miundo mbinu bora barabara umeme wa uhakika mbona vijana watu baki nakuanzisha familia
2026-10-07 03:57:05
1
akwilina.mbaza
Akwilina Mbaza :
Wabaguzi nani aje kwenu
2026-10-07 04:16:37
0
godiscontrol3
zasisangi :
ni kweli nilifika ilevelo shule nzima 85
2026-10-06 19:11:29
2
braton.chombe
Braton Chombe :
Sio kweli kwamba hawazaliani ,ila vijana wengi wamehamia mjini wamebaki wazee
2026-10-07 00:23:35
1
sasureacosmetics
STYLE🤩with SASUREA👌 :
Mazingira yanakimbiza watu, hata tukizaa mpaka uzeeni wataondoka tu, tunahitaji uchumi mzuri, vitega uchumi viwepo vivutie watu kubaki na kuhamia makete
2026-10-07 05:51:26
1
mahengetronics
MAHENGE TRONICS :
we unafikilia watu dar wanazaliana? watu wanahamia
2026-10-06 18:55:56
3
m37142335
m :
miundombinu changamoto.
2026-10-16 11:08:28
0
rachael.sangah
Rachael Sangah :
shuleni michango haina idadi unataka tushidwe kusomesha ili mtukamate mnaelewa hela ilivo ngumu kupatikana makete
2026-10-10 09:25:40
0
hellenmsomari
Hellen Msomari :
hahah
2026-10-13 09:48:56
0
user8821505300253
jjsangah :
Kwan yy ana watoto wangap?
2026-10-11 13:47:51
1
zainabumahenge712
mama timbula :
gharama za maisha zimepanda sana na sasa hivi aibu kutotunza watoto wewe sio ndio serekali mtoe michango mashuleni hiyo ndio watu wasizaliane
2026-10-12 10:56:04
0
mussa.motto
MUSSA MOTTO :
shida ya makete vijana wanahama sana
2026-10-08 04:35:05
1
gervaslupembe
Gervas Lupembe :
Kaka wewe ni zaidi ya Mbunge, Mungu azidi kukulinda
2026-10-06 16:30:31
0
To see more videos from user @brayco_dna_uliweswe, please go to the Tikwm homepage.

Other Videos


About