@gospel_trends_media: #GtmUpdate Mkurugenzi wa @dorcashomecaretz , Rehema Simfukwe, ameeleza kusikitishwa na kile alichokieleza kuwa ni uzembe wa baadhi ya wahudumu wa afya katika kutekeleza majukumu yao ipasavyo, hali inayoweza kuchangia watoto kuzaliwa na changamoto za kiafya, ikiwemo ulemavu wa ubongo. Kupitia video iliyochapishwa kwenye ukurasa rasmi wa Dorcas Home Care Initiative, Rehema ameonesha kuguswa na kisa cha mzazi aliyepata mtoto wake wa pili akiwa na changamoto hiyo, licha ya kuwa na hofu ya kupata mtoto mwingine mwenye hali kama ya mtoto wake wa kwanza. Hofu hiyo ilimfanya mzazi huyo kusubiri kwa takribani miaka 12 kabla ya kupata mtoto mwingine. Akizungumzia hali hiyo, Rehema amewataka wahudumu wa afya kutoyachukulia majukumu yao kama kazi ya kawaida tu, bali kama utumishi unaohitaji uwajibikaji, umakini na moyo wa kujali maisha ya wengine, akisisitiza umuhimu wa kulinda afya za mama na mtoto ili kuzuia changamoto zinazoweza kuepukika. Fanya kichwa kiwe cha kuvutia zaidiPunguza makala iwe fupi
Gospel_Trends_Media
Region: TZ
Friday 09 October 2026 08:15:38 GMT
Music
Download
Comments
ngowa_medical_tools :
Ao watu awajawahi kusifiwaga aseee nurses wote Mungu awatie nguvu
2026-10-09 13:55:59
117
Terry😘 :
Utindio wa ubongo( Down syndrome) ni ugonjwa wa kurithi genetic na wala sio kosa la nesi Jaribu kuwasilisha kitu Chenye maana na ukweli na uwe na uhakika nacho sio kuharibu kazi za watu
2026-10-09 13:35:24
80
Herman HD :
watu wa labour wanachoka balaa Mungu awasaidie sana
2026-10-09 12:22:11
61
Gene❤️🔥 :
Ukweli Mchungu ambao wengi hawapendi kuusikia ni kwamba mama anapokuwa katika hali ya uchungu, uwezo wake wa utashi hupungua kutokana na maumivu makali anayokuwa akipitia kwasababu ya utanukaji wa misuli ya tumbo la uzazi, hivyo hushindwa kuelewa ni kipi hasa anatakiwa kukifanya kwa haraka/na umakini.Hivyo mtoa huduma kwa nafasi yake hulenga kuwa sehemu ya Msaada wa pekee wa kuokoa uhai wa mama na mtoto.Lakini pia si kila wakati mama anatakiwa kusukuma mtoto atoke kwani tendo la uzazi huwa na hatua, kuna kusubiri,kuvuta pumzi,kusukuma.Hivyo kwa asilimia nyingi hakuna mtoa huduma anayehitaji Kusababisha madhara kwa Mgonjwa/mama.Haiwezekani na haitokuja kutokea Unaambiwa Usukume mtoto ameshaingiza kichwa kwenye nyonga na kugeukia upande hatarishi,halafu Ukataka Wahudumu wakuchekee ilhali wanajua fika kuwa Unakwenda kumuua/kumharibu mtoto au hata kuhatarisha Uhai wako mwenyewe.Rai yangu ni kwamba,Ndugu(Mume/Mzazi/Wifi) awe anaruhusiwa kuingia Labor ili aone yale mapuuza/Vipengele ambavyo ndugu yake anavifanya ili kupima juhudi za pande zote Mbili yaani Mgonjwa na mhudumu pia.Sababu Lawama zinazidi Jitiada.TUPUNGUZIANE LAWAMA/SHUTUMA.❤📌
2026-10-09 15:05:46
35
Apple G😍😍 :
Sasa utindio wa ubongo nurse kahusikaje 💔let’s learn to appreciate nurses 💔
2026-10-09 16:02:08
8
mimerhenry :
tunajitahid sana jaman tukiwa wakali mnalalamika sijui tufanyaj lakin mtoto kuzaliwa na utindio wa ubongo siyo kwamba imesababishwa ma muhudum wa afya jaman...,Kuna mda ndio tunakosea kweli pia mtoto kuto kulia siyo kosa la muhudumu tunafanya tuwezavyo
2026-10-09 09:30:11
56
Luhumbikaofficial 20 :
ukiisomea hii kazi ya unesi ndo utajua nin wanapitia, hoja umetoa nzuri lakin jarbu kuwasilisha vzr, Kaz ya afya ni ngumu kuliko unavyofikilia
2026-10-09 19:26:44
14
Marium Kassim :
kweli jamani hata mimi nimeshuhudia baadhi Yao hawana huruma kabisa
2026-10-09 13:01:45
5
suzyv_10 :
ifike hatua watu wa afya wawe appreciated maana lawama nyingi kuliko pongezi kazi inayofanyika ni ngumu jmn ukiunganisha na lawama mnazotoa mkiwa nyie mngeshaachaga kaz 💔
2026-10-09 16:35:35
10
Mary :
Sometimes hvyo n vitu vya kurithi kuja watu wanatembea na laana za ukoo wao ukisema watu wa afya kusababisha utindio wa ubongo nakataa mnatuonea sector ya afya all in all tazameni background za watu mnao anza nao maisha na msali sana msilaumu watu wa afya medicine carrier is not easy kama mnavyodhanj 🙌🙌
2026-10-09 13:11:29
6
Getieida Bijobwa :
kwani mtindio wa ubongo ulisababishwa na wauguzi? Eemungu waangalie na uwasaidie wauguzi wote maana hakuna anaye wasifia kila kitu ni lawama tuu., lakini ukiangalia watoto wanazaliwa nawakakua vizuri ni wengi kuliko wale wanaopoza maisha au kupata vilema vya kudumu lakini jamii inaoona kosa moja kuliko mengi wanayofanyiwa. Eemungu wanusulu watumishi wa kada ya afya wote.
2026-10-09 14:24:58
25
pinnoh Cruzy ❤️ :
Guys nurse need support hiyo job n ngumu jmn
2026-10-09 14:10:31
11
e.b.o.n.i.e.3 :
Nasubiri siku mtu aje atusifie watumishi wa AFYA,hata ile kidogo!!makosa mengine don’t even make sense for all the blames
2026-10-09 19:13:05
7
Aidan :
Amen🥹🥹
2026-10-10 14:24:12
0
cettiegerry :
@cettiegerry: Mi kwakweli nmechoshwa na hii tabia mtandaoni kwamba wakunga Hawana jema Kwann usimtag mtu aliekukosea mnaongea kwa kujumlisha kila mtu na watu mnaongea tu bila ata kujua chanzo cha Matatizo mengine ni mambo deep zaid jmn na hamuez elewa sababu n nn ad uwe umesomea sector hiyo Watu hata mtendewe mema hamsemi jmn wakunga wa ngap wanajitaidi mpaka mama anajifungua salama mnakatisha ad tamaa jmn Mngeelewa ata Mara moja namna watu wa afya wanajitoa kwa akili ya watu ata manger mnalaum ivi kuna mambo hata ufanye vip lazm yatokee tu sababu n nyingi kuna genetics na mda mwingine n uzembe wa mama Mara ngap wa mama wanakuja hospital wamekunywa daw za mitishamba wengine njia zishafunguka mtoto kashachokaa na bado akiambiwa aoneshe ushirikiano hatk motto ako pata changamoto lawama unazikuta mtandaoni jmn tujifunze kuapriciate piaa mnakatisha tamaa sana jmn …
2026-10-09 15:17:39
5
jess :
wahudumu tunafanya kadir ya uwezo wetu, sio kosa letu mtoto kutolia au kuzaliwa nadosari, mungu ndio anapanga kila kitu kwa kusudi maalumu wakati mwengine tuamini mungu ndio mpangaji wa mambo yote
2026-10-09 14:35:56
6
kokujayn :
Kila siku tunalaumiwa 🥹
2026-10-09 12:51:03
6
Mazengo⭐handmade craft-tz :
Vingine ni genetic buana
2026-10-09 12:47:34
5
Plata O plomo :
watu waKiwa wakali wakati wa kupushi mnasema watu wa labour wanaroho mbaya , waksema waache mkivuna mlichopanda mnaanza lawama .. hiv nyie watuu ni hasaa mnataka , tupunguze lawama. afu hiyo ni kazi kama kazi zingne .. siyo utumishi ingekuwa hivoo Kila mtuu angeenda tuache ujuaji aiseee
2026-10-09 13:11:35
5
felyanny :
Ni huduma lakin Mungu azidi kutusaidia sisi na manesi wetu maaana sisi pia waga tunayasababisha sana sijui waga tunawachukuliaje manesi kiufupi tunategemeana jaman na sisi tuwe na utu wale pia ni binadamu wanapotuelekeza tuwe tunaelewa sio kung’ang’ania vitu ambavyo hatuna uelewa navyo🙏
2026-10-09 11:42:25
10
last born :
kuna mambo yanatokea sio uzembe wa wahudum ndomaan wakat wa kujifungua wahudum wanafoka mma anapo delay kusukuma mtoto pia nosababu kubwa kingine ni family genetic nisababu kubwa chakuzingatia unapoenda hospital ukapewa maelekezo yafate kuanzia mimba clinik mpaka kufika kujifungua apo leba
2026-10-09 12:23:53
6
Benny Geof :
na nyie muwe mtusikiliza sisi
2026-10-09 08:53:29
5
roxanne@94 :
mngejua mapicha picha mnayoyafanya mkiwa labor na madhara yake mngekua mnatoa ushirikiano na hivyo vizazi vya utindio vingepungua.
wengi hamjui ni namna gani inamchafua nurse au daktari kuzalisha mtoto alafu asilie kabisa kitaalumua inamshusha sana na hamjui tu wao wanaumia kiasi gani, tunapotoa comment tufikirie na upande wa pili.
2026-10-10 15:12:16
3
emerita :
waambie
2026-10-09 16:11:38
0
Theresa🤍 :
Itafikia wakat watu wataogopa kusomea afya kwasababu nilawama kila mahari.
2026-10-09 16:17:52
2
To see more videos from user @gospel_trends_media, please go to the Tikwm
homepage.