@almecky_tz: Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar imetangaza kupandisha vima vya chini vya mishahara kwa wafanyakazi wa sekta binafsi, ikiwa ni sehemu ya juhudi za kuboresha maslahi ya wafanyakazi na kukabiliana na gharama za maisha. Akizungumza na waandishi wa habari Zanzibar, Waziri wa Kazi, Ajira, Vijana na Uwezeshaji, Ali Suleiman Mrembo amesema hatua hiyo imekuja baada ya Wizara kupitia Kamisheni ya Kazi na Bodi ya Ushauri ya Mishahara kufanya mapitio ya viwango vya chini vya mishahara katika sekta hiyo. Kwa mujibu wa viwango vipya vilivyotangazwa, wafanyakazi wenye mikataba ya maandishi katika taasisi za sekta binafsi watalipwa shilingi 450,000 kwa mwezi kutoka shilingi 347,000 za sasa, huku wafanyakazi wa taasisi ndogo zilizoainishwa katika kanuni wakipandishiwa kutoka shilingi 250,000 hadi shilingi 300,000 kwa mwezi. Aidha, wafanyakazi wa kutwa wenye ujuzi watalipwa shilingi 35,000 kwa siku kutoka shilingi 30,000, wakati wasio na ujuzi watalipwa shilingi 30,000 kutoka shilingi 25,000 kwa siku. Katika kundi la wafanyakazi wa majumbani, wanaoishi katika nyumba za waajiri watalipwa shilingi 110,000 kwa mwezi kutoka shilingi 100,000, huku wale wasioishi katika nyumba za waajiri wakilipwa shilingi 130,000 kutoka shilingi 120,000 kwa mwezi. Kwa upande wa wafanyakazi wa kigeni, kiwango cha chini cha mshahara kimepandishwa kutoka dola za Marekani 1,000 hadi dola 1,500 kwa mwezi. Waziri Ameir amesema Serikali imetoa kipindi cha miezi mitatu kwa waajiri wa sekta binafsi kufanya maandalizi ya bajeti na kurekebisha mifumo ya mishahara kabla ya kuanza kutekeleza viwango hivyo kuanzia Januari mosi mwaka 2027. #Zanzibar #Tanzania #Habari #Football #Trending

almecky_tz
almecky_tz
Open In TikTok:
Region: TZ
Saturday 31 October 2026 12:40:07 GMT
56518
1390
49
343

Music

Download

Comments

donna_montana
donnamontan🧡 :
@North valley hospital
2026-10-31 17:02:38
0
ummusalama57
Salama Juma :
Mahoteli yanaingia hapa??
2026-10-31 16:44:56
1
igwe.ikaku
Bill Wonder 🚁 :
MUWE MNAFATILIA KWA WAFANYAKAZI KAMA AMRI IMEFANYIWA KAZI, SIO MNAONGEA TU HALAFU MNAACHA HIVYO HIVYO !!!
2026-10-31 15:19:54
14
heavenwilly225
heavenwilly225 :
zanzibar ipi kwanza hii hii au
2026-10-31 16:12:56
3
salha.ramadhan7
Salha Ramadhan :
na sisi tusio fanya kz serekalini vp ss mumetufikiria ?
2026-10-31 14:35:20
4
ibrahim.bernard7
Ibrahim Bernard :
serikali ya zanzibar haipo seriously kwenye sheria ya wafanyakazi binafsi sheria wanaziweka lakn hazifuati wana kula rushwa tu nawakati kuna hotel kibao wafanyakazi hawana mikata wananyanyasika kazini na wajiri wao .wazungu wanasaminiwa sana waonapewa mishahara mikubwa😭😭😭
2026-10-31 17:24:31
1
jamaldin004
Jamaldin :
kuongeza mishahara mnayafanya maisha yazidi kua magumu shusheni ushuru bidhaa zishuke bei ndio kumrahisishia mwananchi ugumu wa maisha msahara Tsh 450,000 sukari inatoka kwenye Tsh 3000 inakwenda Tsh 5000 mafuta ya kula yanatoka Tsh 3000 kwa lita yanakwenda Tsh 5000 je hapo mshahara huo bado maisha yanazidi kua magumu kwa aliekua hana mshahara tunaomba shusheni maushuru ya kila sehemu ilimrqhisishe maisha kwa wote.
2026-10-31 13:42:36
2
user8887474026942
official mush🕸️buibui junior :
mbna uku bala kumepowa yani uku tunapelekwa kama mbuzi tu
2026-10-31 17:04:13
0
bint.mikidad
bint mikidad :
ni vizur zikafuATILIWA HIZO SEKTA BINAFSI ITAPENDEZA SANA KUANGALIA AMRI INAVOFANYIWA KAZI
2026-10-31 16:25:47
0
sadryside
sadry side :
musikimbilie sector binafsi kuongeza pesa na kama kiwango kinachoingia hakikidhi kuwalipa wafanyakazi wake hela izo je?
2026-10-31 17:39:07
0
frozenlatty
Miss latty❤️ :
Ttz hawafati sheria
2026-10-31 17:09:20
0
deamo.tz
AGS collection :
katika hilo inabid msimame hasa maana pesa tunazo ingiza ni nyingi mnoo kwa mahotel unakuta mtu unafanya kaz ngum unakuja kulipwa laki 3 serikali ismame
2026-10-31 16:53:36
1
parchmy
Parchmy :
Bara shida nn jamn 😂😂😂
2026-10-31 17:18:35
0
user91942910158340
Hidaya :
mungu awapekila lakher
2026-10-31 17:04:40
0
user67085165041563
OMAR KHATIB :
INGALIKUWA MNAUZALENDO. WANANCHIWENU. BASIHAKUNAHAJAYAKUPANDISHA MSHAHARA. KWANI. MAISHA YAWANANCHI. NIHERIKUFA. ILOMNQLIJUWA. JUKUMU LENU NIKULIOKOWATAIFA. SIJENGINE. LAKINI HAMTAKI USHAURI. WAWA NANCHIWENU.
2026-10-31 14:25:58
0
katushabe5215
Bettina 🥰 :
jaman ongeren Kwa watu wa Zanzibar uku si tunateseka jaman na maisha ni magumu
2026-10-31 16:53:06
0
binsaleh89
user3192059384552 :
hongera serekali yetu,tume elewa,ila hapo kwenye ongezeko la wafañya kazi wa majumbani ambao Wana ishi Kwa wajiria wawo mbona km ongezoko lao n dogo laki 1 had laki 110,
2026-10-31 14:49:02
1
eddymdosi1
eddymdosi1 :
sisii badoo atujapewaa
2026-10-31 13:32:21
2
khalid.khelef8
Khalid Khelef :
mashallah
2026-10-31 15:40:32
0
lungu.0520
LUNGU ٠٥٢٠ :
sio shida kuongeza lakini biashara zinasuasua
2026-10-31 15:45:12
0
muhan1730
muhan1730 :
Sekta binafs ni kam zip jaman?
2026-10-31 17:41:27
0
devidkamata
Devid kamata :
Kwaiyo na wale waliokuwa wakilipwa lak450
2026-10-31 16:01:16
0
ibrahimzlatan24
zlatan :
mnatanga ila hukunhaiongezwi na hamfatiliii ktk hayo masecta binafsi hususan ktk haya mahospital binafsi ndio hawaongezi mm mke wangu ni muhanga wa hilo
2026-10-31 17:42:43
0
bady64582
BADY❤ :
Mbna si tuna poke a ile ile laki 3 jmn 😭😭😭😭🥹🥹🥹🥹🥹😭😭😭😭 fatilieni jmn
2026-10-31 17:37:50
0
kulthumr5
mrs mohd❣️💍🫂👩‍❤️‍👨❣️ :
asa wameongeza nn apo
2026-10-31 14:02:53
0
To see more videos from user @almecky_tz, please go to the Tikwm homepage.

Other Videos


About