Huyu swala lake uwauliza, hakuwahi kuswali swala asubuhi na hakukumbuka kuswali mpaka adhuhuri, akifika msikitini watu uswali adhuhuri. Sasa ataswali adhuhuri au ataswali asubuhi? Na hii ndivyo ilivyo, watu wengi huona, ukiinuka alfajiri imeshatoka hufai kuswali we mpaka um, ndio kwisha hivi. Watu wengi itikadi yao ainukae meinuka yuwa tele fajiri wa? E, alfajiri wa ni alfajiri ilotoka, swala bado wadaiwa. Alfajiri imetoka lakini swala bado. Tena, for your information, wewe hufai ati ah. Ngoja mwanzo basi mpige mswaki, uneeke maji ya moto, nioge. Yatakiwa immediately kitu cha kwanza ufanye nini? Swali. Kisha baada ya kuswali ndio ongea, upige kiwi pige mswaki uweke mai moto, unywe chai. Lakini baada umehakikisha ushafanya nini? Ushaswali. Ni makosa kusema ah, nachelewa bwana, nitaswali msikitini adhuri. Ujue zile time ambazo kwamba wewe wakaa waandikiwa nini, madhambi ya kuwa wewe huja swali. Wajua ule asoswali kila akikaa huandikiwa dhambi, huja swali, huja swali, huja swali, haifutiki mpaka uswali. Sasa ukiswali ukifanya jambo la kufuta utafuta, hukufuta utaandikiwa tu kwamba umesha swali, lakini kuna madhambi umechelewa kuswali, umechelewa kuswali, umechelewa kuswali, umechelewa kuswali. Tupo, tumefahamu. Sasa yule ambaye hakuswali alfajiri amefika msikitini, huswaliwa, kuna sababu mbili. Hakuswali, amesahau kwa haya swali, huyu aweza ima kuswali adhuhuri kwa sababu ataipata jamaa kisha aswali alasiri au aweza aswali asubuhi kisha aswali adhuhuri. Lakini ni mtu gani? Nimeelezea ni mtu imempitikia swala alfajiri na akasahau, akikumbuka ni adhuhuri huko msikitini. La, ni mtu yeye hakuswali ya alfajiri na amekumbuka kuwa hakuswali lakini mwenyewe tu akachelewesha, ah nitaswali na adhuhuri Huyu hafai kuswalia dhuhuri, huyu hafai kuswali swala yoyote mwanzo kabla ya kuiswali ile swala ya asubuhi, ila ikiwa lao wakiswalia asubuhi na ile adhuhuri, dhuhuri nayo itafanya nini? Itatoka mwanzo, utakuuliza dhuhuri, wakati uko bado, uko maadamu uko mwanzo, lazima uswali asubuhi, hata kama utakosa jamaa, kwa sababu kulipa ni lazima na jamaa ni sunna. Kwa hiyo lazima mwanzo ufanye nini? Ulipe bali Lau ukaswali ile jamaa ya dhuhuri, na wewe wadaiwa asubuhi, ile jamaa ya dhuhuri haitosihi, kwa sababu haisihi kuswali swala kabla ya swala ya nyuma, ambao kwamba wewe wadaiwa mwanzo ilipele swala ya nyuma.